Thơ gửi Khoa Ngoại Bệnh viện Đa khoa Đức Thọ
Bệnh nhân Nguyễn Thỉnh, ở xã Trường Sơn huyện Đức Thọ. Sau quá trình điều tại khoa Ngoại, bệnh viện Đa khoa huyện Đức Thọ, ông đã có bài thơ khen ngợi tấm lòng lương y của đội ngũ y, bác sỹ nơi đây đang ngày đêm tận tình cấp cứu, chăm sóc điều trị bệnh nhân, bản thân ông rất khâm phục và kính nễ; trong thơ có đoạn:
Lời Bác Hồ dạy đâu phai
Lương y từ mẫu, ai ai nhớ lời
Dân nghèo khổ gặp thời tai nạn
Điều bảo dan đến viện ngoại khoa
Trẻ thơ cho đến người già
Đau van rên rĩ, thiết tha đêm ngày...
![](/upload/1000030/20171026/35c3764fc49f72ba8143f51d535e9353images.thumb.140221d5-9bb3-459c-b50c-e241477a3abc.jpg)
Ban biên tập